(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)

Nơi họp mặt của các thành viên 12A6 ( khóa 2004-2007 ) trường THPT Phước Thiền

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

sống một mình và nhớ

Go down 
5 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
vuduy
Thành viên
Thành viên
vuduy

sống một mình và nhớ Empty
Bài gửiTiêu đề: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeTue Nov 25, 2008 9:43 pm

Sống một mình. Cũng khá buồn thường thì tìm cái j giết thờii gian< thời gian đôi lúc cũng đâu phải tiền bạc>

thời gian đủ để mình xuy nghĩ nhiều điều.ko bao giờ có sự bùng nổ.Đôi khi có những tiếng cưòi thoáng qua nhưng Học đựơc cách sống một mình , cách im lặng, cách giải quyết mọi việc một mình, cách chịu đựng một mình... Thật sự chẳng dễ dàng gì.Càng ngày mình càng im lặng hơn nhưng tinh thần của mình lại vững vàng hơn. Mình chợt nhận ra những ngừơi bạn luôn là chỗ dựa tinh thần vững chắc cho mình.

Đôi khi có sự sợ hãi nhen nhúm trong lòng. trống vắng và im lặng

Ở bên kia bầu trời về đêm ánh trăng anh dậy
Và em giờ đang chìm trong giấc mơ êm đềm
Gửi mây mang vào phòng vòng tay của anh nồng nàn
Nhẹ nhàng ôm cho em yên giấc ngủ ngon.
Ở bên đây bầu trời thì mưa cứ rơi hững hờ
Để tim anh cồn cào và da diết trong nỗi nhớ
Dường như anh nhớ về em
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: rely   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSat Nov 29, 2008 6:48 am

chài coppy hay viết nhỉ . Nhưng cũng có chút hay .
'' Hay nhất câu :Đôi khi có sự sợ hãi nhen nhúm trong lòng. trống vắng và im lặng: . Đôi lúc nghĩ cũng chán nhỡ , nhưng nếu mình cứ nói chán hoài cũng hok phãi là cách .
lol! bảng nhạc hay >> cho tao cái tên bài hát đi mày <<
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSat Nov 29, 2008 7:36 am

tui nghĩ cái này copy của ai là cái chắc. chứ làm gì mà anh giới ta có thể viết vậy được heheheheheh :D
vuduy
Thành viên
Thành viên
vuduy

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSat Nov 29, 2008 1:14 pm

tùy nguời nghĩ
trên đời mà giả giả thật thật đâu ai biết được.Một sự thận đáng buồn là :no: vào đây coi bài nói hay dở affraid mà ko bao giờ họ nhận ra họ vào đây để chia sẻ cảm xúc scratch =>> đá quoách cái-gọi-là-chia-sẻ này đi cho rồi lol!

p/s bài :Chỉ là giấc mơ (single) - Microwave có thể vào www.hehemetal.com để nghe

ah` Giới nào ở đây vậy Lê .lâu cũng ko gặp.khỏe ko.rảnh bữa nào nhắn tin hẹn tao " chia sẻ" tí
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSun Nov 30, 2008 2:06 pm

Sorry cu nha :D . thường thường thấy có hằng giới mới post mấy bài triết lý nên khi đọc bài này tưởng thằng giới post. :D
giờ bị nói mới coi lại thì mới thấy là...........sorry nhiều nha Huỳnh. :face:
Lúc này tui cũng vậy bữa nào rảnh chat chơi
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: ừ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSun Nov 30, 2008 4:06 pm

ừ thì tao công nhận 1 điều huỳh duj ngày nào ăn nói có chút nghệ thuật nào đâu . Nay zô post caj nói 1 mớ triết li tình củm nên tao mới hết hồn . Mà nè thằng lê nhận hok ra nữa luôn kai . Con ng` ta lên tp học sau 1 thời gian vắng mặt giờ thay đổi ghướm . HOk bít thằng nì có sỏ siên gì hok nhỉ '' huuyn` nóa nói ai vứt cái gọi là chia sẽ là sao nhì ^^ tao hơi dốt cái nì . GIải thích cái
:sleep: Đôi lúc địa hình làm con người thay đổi dữ quá ^^
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 03, 2008 8:54 am

sống một mình và nhớ 152433
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hj   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 03, 2008 8:56 am

poster dep.-0-
:shock: sống một mình và nhớ T139022
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 03, 2008 11:39 am

sao may` ko hoi~ thang` Huynh` ma``hoi~ tao , sao tao biet' duoc chu'.
thang` Huynh` viet' tuc' la` co' y' cua~ no', may` thu~ hoi~ coi.

con` theo tao nghi~ thi`.....I DON'T KNOW :no: :no: :no:
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 03, 2008 11:40 am

hUYNH` ong tra~ loi` di , suy nghi~ nhuc' dau` wa' affraid affraid affraid
vuduy
Thành viên
Thành viên
vuduy

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 03, 2008 2:56 pm

tôi mong sao sự cô đơn sẽ cho tôi liềm tin và nghị lực .Đôi lúc tình cảm là một thứ gì đó xa xỉ.Cô đơn là vì thấy mình quá nhỏ và nhộp thở trước cuộc sống.Cô đơn là bất lực một người cũng như mình,bên cạnh mình,cần cho mình mà ko bao giờ "sở hữu" được. Đôi khi sự im lặng làm minh mệt mỏi và nhút nhát, Cô đơn vì thấy có quá nhiều tiếng gọi mà không biết đi đâu.Giằng xé giữa ước mơ thời bé và những thực tế vừa mới đến.
Ha Uyen
Thành viên
Thành viên
Ha Uyen

Bài gửiTiêu đề: happiness's around us!!!   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 04, 2008 1:31 pm

he^'lu pa`kon! lau oy` ko ghe' tham web lop*',tu*. nhje^n dzo^ doc bai`cua? o^ng Huynh` viet^' thay^' hay we'!!! nha^t' la` ca^u:" tình cảm là một thứ gì đó xa xỉ"<= y' cua? Huynh` la` tinh` cu?m trai gai' doa' ha???Ho^Ho^,3 thang' truo*c' U cung~ ca?m tha^y' nhu* zj do'.Nhu*ng bi jo*` thj` het^' rui`.Co' khi hanh phuc' o*? wanh ta ma`minh`hok pjt' tra^n trong do' thui,H phaj? bit' tu* di tjm` hanh phuc' cho minh` de kho^ng con` cam? thay^' co^ do*n nu*a~.Rui` se~ co'ngay`hanh phuc' se~ o*? be^n canh. Huynh`.co^' le^n nha o^ng ban dui cua? tui !^^
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hjz   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 04, 2008 6:03 pm

hok bjt nhỏ nào viết chữ tao đọc hoài mà hok được. Diễn đàn lớp mình sao cho nhỏ nỳ zô chy thế . xút..x.uúu...t
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 04, 2008 10:21 pm

Triết lí ghê ha.
Lâu lắm rui` mới thấy bài viết như thía.
lol! lol! lol!
Ha Uyen
Thành viên
Thành viên
Ha Uyen

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSun Dec 07, 2008 8:21 pm

Ủa? bộ đui hay sao mà tui viết đọc ko ra hả??Bảo dạo này mất nek+ mất dik we' nha!! không thể chấp nhận đc.
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 6:31 am

Hom nay sao vui wa' vay ta, ba` con ban` tan' du~ he.
mu Uyen nay suc' chuong` ra noi' nhieu` ghe he.
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 6:32 am

Dao nay` ben Vn ko biet' ra sao rui` he :roll: ma` co' nhieu` nguoi` triet' ly' wa', noi' y nhu nhung~ danh nhan vay do' ha :confused: :no: :no: :no:
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hhe   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 8:30 am

may hok bit do' thoj . Tu` luc may roj vjet nam . thj` mot so' nhan vat a6 da~ lot sat' bjen thanh con ng` khac'
>>> Ex : huynh` , map [ nghia ] , CPU , Rom`,Hong` , Hang` gjoj' ...[ tru` tao ]
TUj nho? gjo` hoj nhap. voj' xa hoj nhanh ge maj` a`
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 11:44 am

Vay a`, nhung tai sao ai cung~ thay doi~ ma` may` lai ko?
But thick' nhung~ nguoi` ban chua lot sat' hon la` nhung~ nguoi` da~ lot sat', vi` nhung~ NGUOI` lot sat noi' chuyen sau xa wa' tao doc nhuc' ca~ dau`.
Tao chi~ thich' ban tao hon` nhien nhu ngay` nao` thui
-----I HOPE SO VERY MUCH-----
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 1:06 pm

vuduy đã viết:
tùy nguời nghĩ
trên đời mà giả giả thật thật đâu ai biết được.Một sự thận đáng buồn là :no: vào đây coi bài nói hay dở affraid mà ko bao giờ họ nhận ra họ vào đây để chia sẻ cảm xúc scratch =>> đá quoách cái-gọi-là-chia-sẻ này đi cho rồi lol!

HÌnh như ông đang mĩa mai tui câu này phải ko, hôm nay đi học ngồi rảnh lấy ra đọc lại thật kĩ mới thấy rằng hình như người ta đang mĩa mai mình mà mình ko biết :shock: .
nhưng ko sao, bạn bè cả chả nhằm gì
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 1:19 pm

Ha Uyen đã viết:
Co' khi hanh phuc' o*? wanh ta ma`minh`hok pjt' tra^n trong do' thui,H phaj? bit' tu* di tjm` hanh phuc' cho minh` de kho^ng con` cam? thay^' co^ do*n nu*a~.

Ông có đọc kĩ đoạn này ko, hình như tui nói hình như thui nha con Gà mái đang muốn lắp nổi cô đơn của ông đó ông có thấy ko I think so. :idea: :cyclops:
ông tìm đâu chi cho xa trong lớp A6 có con Gà Mái dầu đó :rendeer:
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 1:26 pm

Ha Uyen đã viết:
Ủa? bộ đui hay sao mà tui viết đọc ko ra hả??Bảo dạo này mất nek+ mất dik we' nha!! không thể chấp nhận đc.
Uyên dạo này tui thấy nói chuyện tục tiễu wa' nha :x :x :x
Cúm gà wa giờ tới Dịch gà điên hả ta :?: :roll: :rendeer:
vuduy
Thành viên
Thành viên
vuduy

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeWed Dec 10, 2008 5:47 pm

ke den tu coi chet đã viết:
Ha Uyen đã viết:
Co' khi hanh phuc' o*? wanh ta ma`minh`hok pjt' tra^n trong do' thui,H phaj? bit' tu* di tjm` hanh phuc' cho minh` de kho^ng con` cam? thay^' co^ do*n nu*a~.

Ông có đọc kĩ đoạn này ko, hình như tui nói hình như thui nha con Gà mái đang muốn lắp nổi cô đơn của ông đó ông có thấy ko I think so. :idea: :cyclops:
ông tìm đâu chi cho xa trong lớp A6 có con Gà Mái dầu đó :rendeer:

hiz ko biết ko rõ thì đừng phán vậy chứ bồ scratch
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 11, 2008 8:36 am

Thi` tui doc thay' vay nen noi' vay ha`. :D :lol:
ko biet' ko ro~ thiii` ko noi' duoc sao. :twisted: :twisted: :pirat:
cu' thu~ di, biet' dau nguoi` ta thick' that thi` sao. :clown: :clown: :clown:
----I really think so---- lol!
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 11, 2008 8:41 am

tui thay mat con Ga` Mai' gui~ cho ong bai` nay` ne` kha`khak`hak`ahk`ahk`hkha`kah`khaa` :D :D :lol: :lol:

whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hheh   sống một mình và nhớ Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 2:24 pm

mày cộng nhận một điều ko lê , bạn b3 giờ ko ai còn hồn nhiên nữa đâu , thế đấy toàn 1 lũ quỷ kakak .
>sống một mình và nhớ 22dd06979699ccfef90cada8c17d9e92
lol!
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeSat Dec 13, 2008 4:12 pm

vâng,
tôi dồng ý.
nói gì thì nói thời gian mà :no: . Thời gian đang giết dần chúng ta màh`ih`i`hi`
:study: làm sao làm con nick' được chứ hi`h`i`hi`h`i`h`ih`i` :D

--------What is time?--------
vuduy
Thành viên
Thành viên
vuduy

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeTue Dec 16, 2008 8:26 pm

ai mà ko thay đổi mài.
rồi từ từ nhận ra rằng mình có gì , mình cần gì, mình muốn gì,đôi lúc cái mới mẻ làm mình thay đổi
ví dụ: thằng vinh giờ nó còn gì biết đẹp xấu ra sao. Tao ká trong đầu nó con bồ nó là nhất là số Z
còn thằng Lê wa mỹ cả năm trời rùi ko thay đổi tao mới sợ
cuộc sống thay đổi cả rùi
đôi lúc cứ " tồ tồ" vậy mà sứơng
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 18, 2008 6:10 am

cho tui đính chính nha :joker: , tui wa mỹ nay mới 9 tháng 12 ngày thui :tongue: :D . chưa dủ 1 năm.
còn sự thay đổi thì tui cũng xin nói là ko. lol!
tui cũng vậy thui ko thay đổi, cuộc sống đúng là có thể làm con người ta thây đổi, tui dùng từ có thể tức là chưa chắc đã thây đổi. ;)
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitimeThu Dec 18, 2008 8:59 am

Các bạn ko biết đâu , tuy cuộc sống bên đây đầy đủ hơn bên VN nhưng ko vui bằng VN đâu. ai cũng ước wa đây nhưng thật sự ai wa đây rùi cũng muốn quay về Vn nhưng ko về được thui.
Tôi ước tui ở VN chứ ko phải ở bên đây đâu, tôi nói thiệt đó, chắc mấy bạn ko tin tui và đang nói tui sạo phải ko. tui biết đó :) :silent:
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: sống một mình và nhớ   sống một mình và nhớ Icon_minitime

sống một mình và nhớ
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next