(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)

Nơi họp mặt của các thành viên 12A6 ( khóa 2004-2007 ) trường THPT Phước Thiền

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

hình vợ thằng Vinh đây ( heh)

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
whyilove
Moderator
Moderator

hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Empty
Bài gửiTiêu đề: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSun Oct 05, 2008 6:24 pm

CHắc hẳng bà kon bị lừa : lol!

------------->Tôi có một người bạn gái . Cô ấy rất ít nói im lặng trầm tính .Tôi luôn coi cô ấy là bạn . Cho đến một ngày tôi đã ko kiềm được tình ui của mình tôi đã thú thật rằng tôi đã ui cô ấy . Và trong một dịp đi chơi tôi càng nhận ra khoảng cách đó cũng như gần thêm , và một tình ui cũng đã gần nhau hơn nữa .

Buổi đi chơi kết thúc tôi cũng đã thú thật về tình ui của tôi cho cô ấy biết

Nhưng đối với tôi cô ấy là duy nhất , còn trong tym cô ấy tôi cũng là 1 số ít trong những chàng trai kia thôi .

''Em muốn đi xem phim hẽm '' Tôi hỏi :'' Em ko thể '' . TẠi sao : ''Em cần học bài hả ?? ''. Nỗi thất vọng trong tim tôi quặn lại . '' Em cần đi gặp một người bạn . Em luôn như thế ,Em lun gặp những người bạn trai trước mặt tôi , tâm trạng tôi những lúc như thế thật khó chụi . Từ khi tôi và em bất đầu một tình ui nhưng em chả khi nào nói 1 tiếng '' Em yêu tôi '' . Và tôi cứ chờ 1 ngày nào đó tôi sẽ được nghe 1 câu như thế .

Và chúng tôi chả có ngày kỷ niệm nào cả . Từ ngày đầu tiên đến những ngày sau đó 100, 200 ...ngày . Hằng ngày trước khi tạm biệt tôi em chỉ đưa tôi 1 cái hộp và bên trong là 1 chú dế nhỏ bằng nhựa , chắc chắn thế .Tôi không biết tại sao , và cũng ko hỏi .

Rồi một ngày ...

''' Em ...'' tôi ngập ngừng .

-' Tôi yêu em ''

ùhm ... Anh cầm lấy rồi về đi , tạm biệt ( Em thật sự im lặng )

Và lúc đó tôi rất buồn và nổi bực bội của tôi như nổ tung lên , tôi vứt chiếc hộp ra đường , Em chỉ nhìn tôi rồi đi nhặt chiếc hộp lên , đôi mắt Em nhìn tôi rất triều mến và đôi má hồng hào , em luôn trầm lặng em kô thề giận tôi . Tôi vẫn không sao hiểu nỗi tình ui của chính mình . Em vẫn bước ra nhặt và ....1 chiếc xe lao đến .

''Coi chừng ..Chừng , một tiếng ầm ầm van lên '' Ôi ko , Em tôi ''

Tôi chạy đến bế em , Em có sao không , đôi mắt em thật trong sáng , những án tóc che khuất đôi má xinh xinh . Em cũng với vẽ hồn nhiên nhìn tôi và không quên đưa cho tôi chiếc hộp . Máu ra nhiều quá , tay chân tôi như bủng ra ,''K h o n g ..Đ ừ n g ..'' và ánh mắt ấy đã tắt .

Thời gian qua tôi cũng không quên được , Em giờ đang đâu , tôi đã ym lặng ngồi nhớ lại , tôi muốn lắm , muốn những ký ức tôi và em đi bên em , tôi muốn lắm khuôn mặt và nét giản dị cũa em ... Tại sao ! lại như thế sao ông trời nỡ cướp mất cái tôi yêu quý nhất , tôi có thể hi sinh tất cả để chỉ được '' em '' Và tại sao ... Trong nước mắt tôi đã nhớ đến em nhùi , và từ ngày hôm ấy tôi ko sao rời khỏi căn phòng nơi ấy tôi và cô ấy từng ngồi bên nhau . Căn phòng của chính tôi chứa đầy những kỉ niệm đẹp .

3 tháng sau ...

Khi tôi tạm lấy lại căn bằng , và tôi bắt đầu để ý đến chiếc hộp mà Em đã tặng tôi . Và tôi đã nhớ đến những ngày tôi bên em và bắt đầu đếm '' một , hai , ba ...''lần tượng từng chiếc hộp .

''...năm trăm mười lăm , năm trăm mười sáu '' và kon số ấy kết thúc . Tôi òa khóc như một đứa trẻ , tay tôi xiết chặc chiếc . Và chiếc hộp rớt xuống đất , bõng phát ra 1 âm thanh -' Em yêu anh '-

Và tất cả chiếc hộp nào cũng thế -'Em yêu anh '-

-''Em yêu anh ''-

-''Em yêu anh ''-

....

Và tôi đã không tin vào tình yêu của tôi và em , đến bây giờ tôi mới nhận ra điều đó . Tôi biết rằng , để kỉ niệm một ngày tôi và em ui nhau , em đã âm thầm nói như thế . Cũng tại tôi . Nước mắt tôi rơi rơi , bên cửa sổ những chiếc lá vàng úa vẫn đang rơi .
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeMon Oct 06, 2008 12:52 pm

really! đây là chuyện tình của mày à hay mày post bài chơi.
tao đọc rất cảm động, tao đọc bài này mà tao nhớ người ấy của tao wa' (huhuhuhuh :cry: )
câu chuyện buồn wa', nó tương tương với câu chuyện của tao lắm nhưng mày may mắn hơn tao nhiều, người ấy của mày còn thương mày, còn người ấy của tao ko hề thích tao. dù chỉ 1 chút thôi.
tao thương người ấy rất nhiều. tao đọc mà tao nhớ ghê luôn, nhưng tao ko hiểu sao nàng ko thích tao. tao ko hiểu sao nàng ghét tao như vậy.
tao ướt gì tao được 1 chút xíu như mày, dù chỉ là 1 ít.
tao rất thông cảm với bài viết của mày. 2 thằng cùng chung số phận nhưng mày còn hơn tao nhiều đó mày biết ko...................... :no: :no: :cry: :cry: :cry: :cry:
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeFri Oct 10, 2008 8:32 pm

cho tao đóng góp 1 chút nhận xét nhé:
thứ nhất bài viết của mày tao đọc mà hok cầm dc nước......................miếng, xí lộn nước mắt. càm động ghê, tình củm nữa.
Thứ 2, nhân vật tên là "Tôi" đó là một người đang iu, iu cô bạn gái đó nhìu, nhưng tạo sao lại hok nói ra, nhút nhát à, hay là sợ thất bại đến nỗi hok nói dc kia chứ. Tao cũng suy nghĩ như thế đó mày à. Tao cũng sợ thất bại, nhưng nếu hok nói ra thì người ấy làm sao biết dc. Tao nói ra nhưng bị người ta từ chối, tao hỏi vì sao thì người ta nói là:"con nít, lo học đi"(haha,chế đó) lol! .
thật ra thỳ tao hok có hỏi, vì thấy thất vọng 1 tí nhưng đó là 1 bài học về ty.
Thứ 3 tao thấy câu chiên hơi kỳ kỳ à, nếu như người ta trao cho mày chiếc hộp, thì mày phải giữ cẩn thận, xem xét coi nó đang chứa đựng cái j`(boom cũng nên,haha). ko lẽ món quà người ta tặng lại đem vứt đi, có kỳ hem. Riêng tao thì có thể nó sẽ là 1 kỷ niệm.

Còn tụi bay thì sao????????????
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hj2   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSat Oct 11, 2008 3:19 pm

lol! Tao bít bạn tao mà : Cảm nhận bạn of tao gần giống tao 1 chổ là lun nhìn người mình Thương từ phía sau . Dù bít rằng hạnh phúc hok thuộc về mình . Nhưng vẫn Mong người mình thương lun có 1 tình yêu trọn vẹn . Đôi lúc cái tình ui đơn phương thật sự đẹp và lun thiên về cảm giác riêng của 1 người . Phải hiểu rằng : Uj là cho đi tất cả roài để dc. gj2 ?? Câu trả lời :>> Được một sự đồng cảm từ người ấy >>>.

Còn về Câu chuyện >>> thì trong khi mày nhận được một món quà mà mày hok trân trọng >>> chằng là vj` cô gái đó chỉ mong rằng chàng trai nói 1 tiếng Anh Uj Em mà thôi Ngoài ra thì món quà hok còn có ý nghĩa gì hết && Mày hiểu chứ Gjoi

>>>>>>>>>> Chúc các Friend A6 thật sự vuj và một cuộc sống hạnh phúc >>>>>>>>
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: h   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSat Oct 11, 2008 3:25 pm

Uj hok có lỗi . Lầm lẫn trong tình yêu mới có lỗi ^^ Có Những người Uj đơn phương trở nên mù oán .... lol!

Cũng như trường hợp thằng Lê lớp mình là khác à nha ! Ngồi bên kia nhớ bên này >>>> Còn bên này thì scratch nhớ anh nào hok à kakaka
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 7:17 am

Tụi bây triết lý wa'. nhưng tao thích câu :Tao bít bạn tao mà : Cảm nhận bạn of tao gần giống tao 1 chổ là lun nhìn người mình Thương từ phía sau . Dù bít rằng hạnh phúc hok thuộc về mình . Nhưng vẫn Mong người mình thương lun có 1 tình yêu trọn vẹn . Đôi lúc cái tình ui đơn phương thật sự đẹp và lun thiên về cảm giác riêng của 1 người . Phải hiểu rằng : Uj là cho đi tất cả roài để dc. gj2 ?? Câu trả lời :>> Được một sự đồng cảm từ người ấy >>>. ai nói gì thì nói tao vẫn vậy thui. nhưng khi độc câu đó xong tao mới nhận ra rằng , tao là người có lỗi, tao nên để người ấy của tao hạnh phúc, tao sai lầm khi cứ nếu kéo.

nói gì nói lâu lâu bảo viết 1 chuyện tình đọc cảm động ghê ha . Thanks a lot!!! ;)
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hi   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 6:21 pm

:arrow: Thẳng thắng mà nói > khi học chung cấp 3 tao mới biết rằng tao có những thằng bạn đáng quý như thế nào ! Và khi tao ra trường tao vấp phải nhưng cái mà tao thật sự buồn ( Phải chăng đó là va chậm ngoài đời là thế ) Nghĩ lại nhưng năm tháng ngồi chung đó mới thật sự đáng nhớ ( hehe * ) .

lol! Nói để anh em tâm sự cho vơi đi nỗi buồn mà thôi . Hì

lol! Tao lớn như vầy rầu mà sao chưa bít làm sao để vuj dc. .NÓ cứ âm U sao ấy !! chán chết Chả khi nào tao cảm thấy là vuj thjet tình hết . toàn Vuj gja? hok à hjz
whyilove
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: hj   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 6:26 pm

Đang phấn đâu học kiếm cái nghề êể nuôi bản thân sao khó quá ! Sợ rằng ! mai này thất nghiệp ôi chồi tiền đâu ăn đây trời .

:bounce: Lê mày kiếm dc. nghề gj` chưa farao <>>> dư tiền gởi về tao >
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeSun Oct 12, 2008 10:02 pm

hay lắm ku.

whyilove đã viết:
lol! Tao bít bạn tao mà : Cảm nhận bạn of tao gần giống tao 1 chổ là lun nhìn người mình Thương từ phía sau . Dù bít rằng hạnh phúc hok thuộc về mình . Nhưng vẫn Mong người mình thương lun có 1 tình yêu trọn vẹn . Đôi lúc cái tình ui đơn phương thật sự đẹp và lun thiên về cảm giác riêng của 1 người . Phải hiểu rằng : Uj là cho đi tất cả roài để dc. gj2 ?? Câu trả lời :>> Được một sự đồng cảm từ người ấy >>>.

>>>>>>>>>> Chúc các Friend A6 thật sự vuj và một cuộc sống hạnh phúc >>>>>>>>

mà nè, coi bộ mày phán mấy câu mà có lý thiệt đóa. Có đôi lúc tao cũng suy nghĩ, nhưng thật sự mà nói thì kiếm cái nghề trước đã, sau đó kiếm 1 ít xiền xùi mới tính tiếp..... hehe. Ở 1 mình cho gái nó thèm. king king :cherry: :bom: :bom: :bom:
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

Bài gửiTiêu đề: Re: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitimeMon Oct 13, 2008 12:10 am

Tôi cũng công nhận có 2 thằng bạn old nói chuyện nghe triết lý và tình cảm thấy ghê he.
tao công nhận 2 thằng bây nói đúng hết.
Tình cảm thì rất nhiều loại và tình bạn cũng là 1 tình cảm mà khó có thể nào có và để rồi mất đi.
như tụi mình vậy thui đâu phải tụi nhiên mà làm bạn với nhau , và giờ ko còn học chung vẫn.....thui buồn wa'. đéo viết nữa sorry nhiều nha :cry: :cry: :cry:
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hình vợ thằng Vinh đây ( heh)   hình vợ thằng Vinh đây ( heh) Icon_minitime

hình vợ thằng Vinh đây ( heh)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hình vợ thằng Vinh đây ( heh)