(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)

Nơi họp mặt của các thành viên 12A6 ( khóa 2004-2007 ) trường THPT Phước Thiền

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Ha Uyen
Thành viên
Thành viên
Ha Uyen

Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Empty
Bài gửiTiêu đề: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeSat Jul 19, 2008 12:54 pm

Đã trải qua tuần đầu tiên trong trại Quốc Phòng. Mọi thứ đều ko tệ như mình nghĩ, ngọai trừ khỏan vệ sinh thì tệ y chang mình nghĩ. Lúc trước khi đi thì cũng mang tư tưởng là sống chết gì thì cũng phải mò về, bữa đầu tập trung thì cũng bình thường, ko có gì đặc sắc lắm, ngọai trừ việc tụi nó giành nhau vài ba chiếc "thẻ xanh" (thẻ ở ngọai trú) qúy hơn vàng. Có mấy "bé" ko có được thẻ xanh liền xách phone gọi thân phụ lên "nói chuyện phải quấy". Haiz, đại học rồi chứ có phải cấp 1 cấp 2 nữa đâu . Nhìu đứa làm quá, như là phải ở lại là chúng nó chết ko bằng, tòan công tử tiểu thư thuộc hàng siêu cấp ko. Các bé để có cái thẻ xanh đó đã làm mọi "thủ đọan", dễ thấy nhất là cái đưa giấy khám bệnh, nhìn vô gì mà tòan viêm gan viêm phổi ho lao bệnh mãn tính điều trị liên tục hàng ngày . Nhìn mớ đơn đó xong có cảm giác mình đang học trong 1 cái bịnh viện

Tình hình học tập thì cũng chẳng có gì khác lắm so với học trên đại học: leo lên giảng đường, thầy nói đằng thầy, trò lo việc trò . Mấy đồng chí trên này hơi khó nên cũng khó lòng mà ngủ trong lớp được, còn lại thì cũng chả nghe giảng đc cái chi, Tuần sau hi vọng sẽ bớt đi cái môn Chính trị và được học Quân sự thực hành với súng và thuốc nổ (có màn gói thuốc nổ, ko bít đang gói nó có bùm ko ta...). Nghe nói đã bỏ bàn bắn súng, vậy sẽ làm gì với mấy cái bia ngắm đây ??? Muốn được cầm súng chơi trận giả quá

Thú giải trí trong trại cũng hơi đa dạng, dễ thấy nhất là wánh bài và cầu cơ. Hài nhất là có mấy đứa cầu cơ lúc 7h tối, trong phòng đèn sáng trưng và gần 20 đứa tò mò bu wanh, vậy thì ma cỏ nào mà lên nổi trời . Mình ko ham thích 2 trò đó lắm Hehe, thứ 2 tuần sau là lớp dancing trong trung tâm giáo dục quốc phòng của khoa QHQT sẽ chính thức đc khai giảng. đứa nào cũng ủng hộ, vui ghê. Coi như đây là PR cho cái CLB Khiêu Vũ sẽ đc ra đời trong tương lai vậy. Hi vọng sẽ thành công lớn, thu hút đc ko những members khoa mình mà còn cả khoa khác

Qua đến ăn uống và vệ sinh: Cơm: tệ hơn hoặc bằng cơm sinh viên mà mình hay ăn trong canteen trường hay mấy quán cơm mà mình hay ăn mỗi trưa đi học hồi ấy. Vệ sinh thì, tắm rưa thì chịu khó chen chúc giành giựt tí, đc cái trường Nhân Văn ít giai nhìu gái nên khỏan giành phòng tắm bên nam đỡ hơn nữ. Toilet của khu wân sự siu dơ , mình tòan đi cái toilet bên khu giảng đường ko à, tuy hơi xa tí. Ko đủ can đảm mò zô cái toilet dưới khu nội trú. haha,Tình hình là tạm thời là vậy...thong bao' ti' cho pa kon bit' tinh` hinh` so^ng' chet^' cua bon nay vay thui !!!co' j`em se tin sau ha!
kenderins.

kenderins.

Bài gửiTiêu đề: Tháng quốc phòng của ken   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeSun Jul 20, 2008 12:32 pm

Nghe Uyên kể thì cũng thú vị lắm chứ. Tuy là cái khoản vệ sinh hơi bị gớm tè nhưng mà như thế cũng dễ dàng vựơt qua mừ. Bên tui ko có cái vụ ngoại trú hay nội trú j hết. Học xong là ai về nhà nấy ngay. Lỡn vỡn trong trường chơi với ma àh!!!
Ko bít có lẽ là ken thích nghe mấy cái vụ chiến tranh hay sao ấy mà chẳng thấy pùn ngủ j hết ráo, trong khi đó xã mình thì ngủ khí thế, ngủ như chưa từng được ngủ. Trong h ra chơi còn hỏi mình sao ko bùn ngủ àh, ken nói mấy ổng nói hay mừ. xã chửi mình" hay cái mốc". Tuy mấy ông thầy có hơi gắt trong mấy cái vụ điểm danh nhưng nói chung vẫn có thể vượt wa khi đã có thông đồng với tiểu đội trưởng!!! He he he.
Ken chỉ có 10 ngày nữa là học xong quốc phòng ầu. Àh còn chiện này nữa chứ. Lớp ken học chung với 2 lớp nữa, hai lớp đó toàn đực rựa nhìn thấy gớm tè(trong đó có cha nội admin chủ trang web). Wa thấy con gái lớp tui là như mèo gặp mỡ hỏi số điện thaọi tùm lum. Khi ko mình lại làm người trung gian cho mấy đứa đó. Nhưng mà cua ai thì cua, cưa ai thì cưa ko đc cưa hay cua xã tui đó. Sút cho tung mào h!!
Sắp hết nam 1 ầu năm sau là sv năm 2. hic hic. Thâu có j nói sau hen. pipi!!!
kenderins.[right][left]
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Cho em tham gia tí!!!!!!!!!   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeSun Jul 20, 2008 6:38 pm

Nói chung zô học trong trường tui thì zui bùn lẫn lộn. Ngồi học ngáp ruồi khí thế lun, hên mà mấy ông thầy kể chiện cho nghe(nghe thấy chiến tranh là khoái, kakaka).

Với lại học chung lớp với ông ken có nhìu gái(nắgm cho đỡ thèm, lớp thíu gái mờ). Học trong trường có mấy hôm chui zô phòng học khu B coi như là chết bỏ lun, chen chúc ngồi zô bàn học thì khỏi chê lun. Bàn có tí xíu mà 3 4 thằng chen zô. hix

Tội nghiệp nhất là cái khoản trưa. Đi ăn cơm cố nuốt cho no, chứ có bít ngon là j` đâu(dở hết chỗ chê lun). Ăn xong kím kái chỗ ngả lưng cũng khó, đành về lại lớp, nhưng hỡi ơi, nằm lên ghế đau lưng thí mồ. Mới thiu thiu đc tí, tụi nó zô lớp đông là khỏi ngủ, ồn ào kinh khủng. hix

Hè này chắc xuống mấy kí lô wá.
Ha Uyen
Thành viên
Thành viên
Ha Uyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeSun Jul 20, 2008 9:22 pm

Tuần quân sự thứ 2 đã kết thúc.

So với tuần đầu thì tuần thứ 2 cũng ko có gì khác mấy. Vẫn lên lớp đều đều, gục lên gục xuống, ngu ngu ngơ ngơ, xong thì vác xác về phòng . Học quân sự mệt thấy tía chứ vui vẻ gì. Ngồi ngòai bãi tập cây cối um tùm tòan côn trùng, bị muỗi với kiến thi nhau mà cắn, hết cắn tay cắn chân lại cắn mông, ngứa thấy "mother" chưa kể ngồi đất đau đít . Trong giờ học minh` đã hành hình 1 chú ve tội nghiệp = cách chặt đầu( co' ac' wa' ko ta???), xong rùi đắp 1 cái mộ nho nhỏ xinh xinh
có cắm 3 nén hương được bảo về bằng những cành cây ghép thành hình sao 5 cánh. .. Đồng chí Dạ Hương còn xây nguyên căn chòi từ cây khô và củi trông khá nà shinh. Xin nhắc lại là tất cả các họat động giết người đắp mộ nghiên cứu xây chòi được diễn ra trong quá trình giờ học trang nghiêm khi giáo viên vẫn thao thao bất tận và không ngừng nói ngọng chữ "n" với "l", tiêu biểu là đồng chí ấy đã làm tòan đại đội gục ngã khi phát biểu "dân tộc Việt Nam là dân tộc lào".

Sau những giờ phút nghe giảng căng thẳng, chúng em đã được thầy dắt qua khu công sự để cho tập trận. Đồng chí Hùng, đc Ngọc và 1 đc nữa wên bà nó tên làm phe ta, còn em, đc Dũng và đc Trang làm phe "địt" . Súng của phe địt có 2 cây, 1 cây thì ko có băng đạn, 1 cây thì có băng đạn nhưng ko có cò súng... Đã thấy chết khi chưa vào trận . Mỗi bên còn đc trang bị 1 cái lon sữa bò way way phát tiếng leng keng nghe vui vui (mà đc Sĩ kiu nà bán cà rem kem cây). Em làm địt núp trong lô cốt chĩa súng ra ngòai. Trong lúc đứng đợi quân ta tấn công thì em giơ tay chào kiểu Hitler, hô vang "VN cộng hòa muôn năm", . Có ông nội nào mà thấy chắc bắn bỏ khỏi xét xử luôn quá . Đồng chí Hùng đóng vai ta, hành quân đánh địt. Trong quá trình hành quân, đồng chí ấy hết vấp gốc cây đến nằm đè lên ổ kiến lửa, zui wá xá là zui.

Lần đầu tiên em được thay cai' canh di "Duyet Binh". Duyet binh ma con`có ông thầy bình luận nữa mới ghê. Đồng chí ấy lâu lâu bình lựng mí câu như "Đại đội 1 đang tiến vào khán đài", y chang như diễu hành Olympic vại . Cá biệt là có hôm hình như đồg chí ấy nghe nhạc sung wá hay sao mà cầm mic hát theo luôn, thật là vô đối . Chán cái là đc chẳng chịu khen C1 có trang phục đẹp như tuần trước nữa . Chú thích tí là trong khi khác đại đội khác mặc wân phục màu nâu đất (bao go^`m ca dai doi cua Mu. Phuong nha` ta) thì riêng đại đội chúng em mặc quân phục màu xanh lá, rất giống những búp măng hốhố, rất chi là nổi bật, rất chi nà stand out, rất chi nà Quan Hệ hêhê . Tại ko có giải trang phục thôi chứ có là khoa chúng em hốt trọn. Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó. Nếu cái bộ quân phục màu nâu kia mà mất thì chỉ đền tổng cộng 60k/bộ, còn cái bộ búp măng của chúng em mà mất thì....150k/bộ nhá mấy em ặc ặc

…Còn cái dụ ăn uống nữa mới thê thảm chứ, cơm trong TRẠI khô như đá, vậy nen em wet định làm giàu cho mấy hãng mì tôm.. Và thế là, sáng: mì tôm, trưa:mì tôm,tối đi học dzìa lười nấu cơm wa’ cũng giứt mì tôm nốt..acac,mỗi lần ăn mì tôm ,mấy đứa trong khoa đi ngang nhìn em dzới một ánh mắt vô cùng “ thương cảm và tội nghiệp”..Cũng may là da mặt em dày wa’, ăn mì riết mà mụn đâu dám ghé chơi..hì hì, cũng nhờ dzậy mà em được mí bạn trong khoa phong cho một cái nickname rất ư là dễ xương “ NỮ HOÀNG MÌ TÔM ‘+” IDOL MÌ TÔM”..nghe nhục nhục mà cũng vui tai ra phết.
Tới cái màn ngủ mới bùn cười chứ,em với chị Phượng nhà ta cứ vật và vật vờ trên cái ghế đá dài chưa đầy 1 mét…khổ lắm,ngủ ở ghế đá mà lâu lâu còn bị tụi nó chiếm nữa chứ.Nhìn cái cảnh hai đứa tụi này ngủ mà cho thêm cái mũ bên cạnh nữa thì giống y xì “ Cái Bang “.đã vậy ngủ có được ngon giấc đâu, mấy mẹ Nhân Văn cứ tới lúc người ta nghỉ ngơi là đem miệng lưỡi ra hoạt động, tụi nó thi nhau mà đấu “võ mồm”,cứ chí chóe bên tai làm Tui ko thể chợp mắt ( cái tình cảnh này không khác j bên anh Giới ).Thui, cũng chỉ còn vài ngày nữa là thóat khỏi kiếp nạn này,mong sao cho thời gian wa nhanh để còn được dzìa nhà dzới mummy nữa!Nhớ nhà wa’ xá rùi.
Ha Uyen
Thành viên
Thành viên
Ha Uyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeMon Jul 21, 2008 6:46 pm

kenderins. đã viết:
Nghe Uyên kể thì cũng thú vị lắm chứ. Tuy là cái khoản vệ sinh hơi bị gớm tè nhưng mà như thế cũng dễ dàng vựơt qua mừ. Bên tui ko có cái vụ ngoại trú hay nội trú j hết. Học xong là ai về nhà nấy ngay. Lỡn vỡn trong trường chơi với ma àh!!!
Ko bít có lẽ là ken thích nghe mấy cái vụ chiến tranh hay sao ấy mà chẳng thấy pùn ngủ j hết ráo, trong khi đó xã mình thì ngủ khí thế, ngủ như chưa từng được ngủ. Trong h ra chơi còn hỏi mình sao ko bùn ngủ àh, ken nói mấy ổng nói hay mừ. xã chửi mình" hay cái mốc". Tuy mấy ông thầy có hơi gắt trong mấy cái vụ điểm danh nhưng nói chung vẫn có thể vượt wa khi đã có thông đồng với tiểu đội trưởng!!! He he he.
Ken chỉ có 10 ngày nữa là học xong quốc phòng ầu. Àh còn chiện này nữa chứ. Lớp ken học chung với 2 lớp nữa, hai lớp đó toàn đực rựa nhìn thấy gớm tè(trong đó có cha nội admin chủ trang web). Wa thấy con gái lớp tui là như mèo gặp mỡ hỏi số điện thaọi tùm lum. Khi ko mình lại làm người trung gian cho mấy đứa đó. Nhưng mà cua ai thì cua, cưa ai thì cưa ko đc cưa hay cua xã tui đó. Sút cho tung mào h!!
Sắp hết nam 1 ầu năm sau là sv năm 2. hic hic. Thâu có j nói sau hen. pipi!!!
kenderins.[right][left]
Ủa?? Nghe bạn Ken nói dzậ y chắc con gái bên khoa ấy “ sinh” lắm nhỉ?? Bữa nào nhờ bạn Ken với bạn Giói dắt wa Sư phạm Kỹ Thuật chơi để chiêm ngưỡng “tàn nhan” ,ý lộn “ dung nhan” của mấy nàng nha.Còn ông Giới nữa, bộ thiếu gái dữ lắm sao mà wa lớp bạn Ken dòm ngó để bạn Ken so sanh “ như mèo thấy mỡ” dzị hả???bữa nào xuống Nhân Văn đi tui làm mai cho, Gái Nhân Văn đẹp có tiếng từ hùi tới giờ rùi ( điển hình là mụ Phượng nhà ta vẫn còn lonely nè).Vậy nha.
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeMon Jul 21, 2008 9:25 pm

dắt wa chơi thì được. Nhưng cái vụ dòm ngó lớp ông Ken thì hok có à. Tui chỉ là hỏi zùm cho lớp tui thôi chứ nào có dám "tỉnh tò" với ai đâu. Vì em còn lo học nữa mấy anh chị ạ. Thui cứ vậy hen!!!
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeWed Jul 23, 2008 8:05 pm

Hôm nay quả là một ngày thê thảm. Sáng đi học dính mưa(hix), ướt hết cả người mà tội ngiệp nhất là đôi giày & đôi chân. Đôi chân ngồi học mà cứ run lên, dã vậy còn bị đeo giày ứơt hết 1 buổi trời. Dến trưa mới đc tha. hờ hờ...

Với phương châm:"ướt người rùi thì ướt lun". Tui quyết định ra chơi đá cầu ở.... ngoài mưa(mưa nhỏ mà). Hix, Trưa về mệt mỏi cả người, như muốn bệnh lun vậy.Ăn cum xong, tui ngủ 1 giấc đến 1h05'. Ặc..ặc, trễ mất tiu lun. Đã trễ rùi, lên trường còn phải kiếm lớp nữa chứ. Sau hơn 30' kiếm hết ngõ ngách ở trường mới tìm thấy đc lớp. Trường j` đâu ấy, học ở bãi tập mà có tùm lum chỗ. Thui tui khỏi nói, có j` hỏi ông Ken í.

Tối về, cái đầu như muốn nổ tung ra vậy, có lẽ là "sick" rùi.:no: :no: :no: á á á
Coi như là một ngày kém may mắn.
Ha Uyen
Thành viên
Thành viên
Ha Uyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeFri Jul 25, 2008 3:56 pm

chèng ơi,ai biểu G ham hố đi đá cầu chi ???mà hỏi nhỏ nè,hum đó chắc đôi giày bốc mùi thơm thum thủm phải hok??tội nghiệp mấy thằng ngồi gần G, chắc tụi nó bị tra tấn dữ lắm! ờ, mà sáng nay nè, Uyên mới ghé wa SPKT chơi, thấy mấy người đi học wan sự j mà lung tung xà bèng,ra dô tùm lum hết trơn.Đâu có dễ như bên U, muốn ra cổng là phải có lí do chính đáng,bởi dzậy mỗi lần mà mún cúp cua là phải dở mọi âm mưu và thủ đoạn.hi'hi', nghĩ lại U cũng thán phục mình ghê, sáng nay mún trốn học lên tp chơi dzới chị,U mang cái bộ mặt sầu sầu thảm thảm ,vác cái đơn lên phòng Công tác sinh viên với cái lí do to đùng: đi thăm anh hai mổ ở bệnh viện.Ui cha,không bít ổng thầy dòm mình dễ xương wa' hay sao ý, ổng kí cái roẹt, cho nghỉ lun cả ngày mà không bị đánh vắng( thực tế xin dzìa có buổi chìu à), dzị là mình hiên ngang đi ra cổng với sự thán phục của mấy đứa trong khoa!Công nhận ông thầy xấu xấu mà có nhân tính ghê dzậy đó, à thông báo với mọi người lun nha, U với P đậu học phần một rùi, thứ tư_năm này thi học phần hai và ba, vái trời cho hai đứa tụi này wa hết chứ ko thi lại thì mệt nhắm,Lạy chúa!!! xin ngài hãy để mắt tới con
Mr Nguyen
Admintrator
Admintrator
Mr Nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitimeSat Jul 26, 2008 9:06 pm

Đôi giày mới mua mà. Hok có sao hết, chỉ tội ngiệp cái chân thui. Lạnh cóng lun. Nhưng cũng ráng mà chịu thôi.

Huhuhu, lần này thì bệnh thiệt òi. Sốt cao, bác sĩ nói phải 5 ngày đến 1 tuần mới khỏi đc. Xui kái là lại rơi ngay vào kỳ thi chứ, thế mới đau. hix, pà kon có ai help me hok? :suspect: :suspect: :suspect: :suspect: farao farao king king
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...   Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'... Icon_minitime

Hoc wan su...vua vui vu*a`gho*m'...
Trang 1 trong tổng số 1 trang