(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(*-*)==--Thành Viên 12A6 Phước Thiền--==(*_*)

Nơi họp mặt của các thành viên 12A6 ( khóa 2004-2007 ) trường THPT Phước Thiền

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

ĐÂU LÀ TÌNH BẠN?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hoangtulai_hp
Thành viên
Thành viên
hoangtulai_hp

ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? Empty
Bài gửiTiêu đề: ĐÂU LÀ TÌNH BẠN?   ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 8:03 pm

Phải chăng đó nói chỉ gói gọn trong tình đồng hương, tình cảm của những con người cùng quê với nhau? Khi vào một môi trường mới lạ mà lại được nghe những câu chuyện kể về quê hương, được nghe cái giọng nói ấm áp thân quen của quê mình làm cho các bạn vơi đi nỗi trống vắng, lạc lõng của “ chú chim non” rời khỏi tổ.
ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? Tinh%20ban
Hay tình bạn chỉ có thể đến với những con người cùng đẳng cấp. Và có phải tình bạn là những cái nhìn đầy kinh miệt của các nhân thành phố dành cho những con người đến từ “ tỉnh lẻ”? Bạn ơi! Nếu đó cũng được xem như tình bạn thì liệu nó có tồn tại lâu bền theo thời gian không? Những câu hỏi cứ lien tiếp được đặt ra mà chưa có câu trả lời ấy nhỉ. Thiết nghĩ trong long mỗi người đã có câu trả lời cho riêng mình rồi.

Theo một lối suy nghĩ rất riêng tư , những gì đã từng trải qua tôi có thể tự hào mà nói rằng: “ Tình bạn đúng nghĩa là tình bạn hình thành khi bạn biết được lý do tại sao bạn muốn ở bên cạnh người đó. Theo thời gian, tình bạn ấy, được nuôi dưỡng bằng sự chân thật, sự quan tâm và đùm bọc cho nhau. Những người bạn thật sự sẽ làm cho ta nhận ra bản thân mình , khiến ta sống tốt hơn.”
ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? Doaremon_00
Mỗi người một tính cách, một quan niệm sống. Họ có cuộc sống của riêng họ. Nhưng sẽ luôn sẵn sàng cho ta mượn vở những hôm bị ốm, sẵn sàng dành thời gian để giúp ta hoc tập chứ không ích kỷ hẹp hòi lo sợ ta hơn điểm họ. Hay những lúc ta cần sự chia sẽ niềm vui cũng như nỗi buồn, họ lại nhẹ nhàng ngồi hàng giờ bên ta.Tuy không nói gì nhưng họ luôn luôn lắng nghe ta bằng cả tấm lòng. Không chỉ thế, họ luôn đưa ra những lời khuyên đúng lúc tạo cho ta sự tin tưởng và một cảm giác an toàn.

KHI TÌNH BẠN BỊ "ỐM"
Có khi nào bạn vì vô tâm, thiếu nhạy cảm , bạn làm cho đứa bạn thân của mình thấy khó chịu không?

ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? 12394564547783_yume_photo
Đó là khi bạn nhờ nó làm chuyện này, giúp chuyện kia… mặc dù những chuyện ấy rất đơn giản bạn có thể tự làm lấy. Hay những lúc, nó cần sự lắng nghe từ bạn nhưng bạn lại tạo cho nó cảm giác bạn không muốn nghe nó nói mà chỉ chờ tới phiên bạn được nói thôi. Là lúc bạn cười vào nỗi đau của nó, kể tuốt bí mật của nó.

Đôi lúc nguyên nhân gây đổ vỡ tình bạn là tiền bạc. Bạn bè thì thỉnh thoảng mua dùm tờ báo, trả tiền nước cho nhau là chuyện bình thường. Nhưng khi đã nhờ mua hoặc là mượn thì phải trả lại đàng hoàng. Chuyện tiền bạc nên rõ ràng với nhau hơn thì có thể tránh khỏi xích mích dù biết là rất khó mở lời với vấn đề nhạy cảm này bạn nhỉ.

Nếu những tình huống trên xảy ra thì bạn ơi hãy đặt mình vào hoàn cảnh của nhau mà nhìn nhận vấn đề. Nói chuyện với nhau một cách chân thành . Đưa ra những giao kèo của riêng 2 bạn ấy. Cùng tạo nên những kỷ niệm đẹp để khi nhớ về nhau đó sẽ là những giây phút hạnh phúc, vui vẻ nhất của quãng đời sinh viên và là hành trang theo bạn vào cuộc sống.

………VÀ

Tình bạn cũng như tình yêu. Nó cần được chăm sóc và bảo dưỡng. Luôn nhớ rằng tình bạn đẹp không xuất phát từ một phía, không phải chỉ luôn nhận mà không cho đi. Hãy là miếng urgo của nhau để phần nào xoa dịu những vết thương của cả hai. Những lúc bạn chỉ quan tâm đến bản thân mình mà bỏ quên mất đứa bạn thân thì xin bạn hãy nhớ:

Nếu có một ngày bạn cảm thấy buồn và muốn khóc
Hãy gọi cho tôi, tôi không hứa sẽ làm bạn cười
Nhưng tôi sẽ chia sẽ nỗi buồn và khóc cùng bạn
Nếu một ngày bạn không muốn nghe một ai nói nữa
Hãy gọi cho tôi, tôi sẽ ở bên bạn, chỉ im lặng mà không nói gì
Nếu có một ngày bạn gọi cho tôi mà không thấy tiếng trả lời
Thì hãy chạy thật nhanh đến bên tôi
Và khi đó tôi đang cần đến bạn

Vâng, chỉ có chung tay xây dựng thì mới có được tình bạn vững bền. Hãy lắng nghe, chia sẽ chân thành với người khác bạn chắc chắn sẽ nhận được sự lắng nghe, đồng cảm của một người nào đó. Một vòng tròn tình bạn được tạo nên từ những điều thật đơn giản phải không bạn?

Sưu tầm trên zing me. expect
ke den tu coi chet
Gà CN
Gà CN
ke den tu coi chet

ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐÂU LÀ TÌNH BẠN?   ĐÂU LÀ TÌNH BẠN? Icon_minitimeSat Nov 07, 2009 12:51 pm

nhiều lúc mình tự hỏi bạn bè thì nhiều mà sao mình vẫn cảm thấy cô đơn geek

ĐÂU LÀ TÌNH BẠN?
Trang 1 trong tổng số 1 trang